Bariki Gadona Book 1 Compelet Oum Aphnan

Author :  Hassana Bamalli Oum Aphanan Category :  Read Hausa Novels

Chapter   9 / 13

24K to 27K   out of 37.8K words

yadi tartar gwanin burgewa ,an kewaye masa iya fuskarsa ,laɓɓansa sai sheƙi yike yaji chap balm mai kalar pink ,hakan ya sashi yin kyawu ainun kamar mace ,ga gashin giransa da na gira sunyi gazar gazar ,zas burgewa .

Yina fitowa daga sashen sa ,su fagachi da sauran Abokansa suka bi bayansa ɗuuuuu
"Allah yaja zamanin sarki,ɗan sarki jikan sarki ,Allah dai ya biya da buƙata ,toron raƙumi sa gabanka inda kake so ,An gaishe da shalelen fada ,da ikon Allah sai kayi sarkin dudduniya ya shugabanmu"

A take fuskarsa ya dada washewa wani fara'a na musamman da ya daɗe rabon da yayi ya ke saki

Mai martaba sarki wani dariya ne ya ƙwace masa ,yanda yaga tawagar mabiyansa sun danno kai shima na ɗan sa sun danno kai ,ana zabga masa kirari shima ana masa ,ohh ikon Allah sarki biyu a gari guda

Anyi Sallar Jumu'a lafiya daga nan kuma ,sarki ya tsaya a fada yina karɓan gaisuwar Jumu'a a wajen hakimansa, yinajin buƙatun mabiyansa musamman daga bakunan hakimansa da suke cikin karkara wainda sunyi ɗan nesa daga cikin gari basu samun zuwa kullum sai Jumu'a ko Idi

Sadik sarki kuwa daga idar da sallah gida ya koma abokansa na biye dashi ,a falon ɗakinsa ya zauna da duk abokan nasa ,suka cigaba da shirya yanda tsarin hawan dokin nasu zai gudana ,Galadima ne ya kalli wajen shaye da mamaki yauma ba Ibron Makama a cikin taron

A hankali ya zaro wayarsa ya shiga kiran wayarsa saidai ringing ɗin duniya yaƙi ya ɗaga ,a take ransa ya fara ɓaci

"Kunaji muyi mu gama meeting ɗin nan zanje in anso yadin rawani na a wajen yaron can (yina nufin Ya Ibro) "

Sadiƙ basarwa yayi suka cigaba da meeting ɗin su a nutse,ran Galadima ne ya ɓaci tunda shi mutum ne mai mugun zuciya ,fuuuuu ya miƙe ya fita ya ɓaɓari motarsa sai gidan mu

Aikawa yayi a kira masa Ya Ibro saidai ,ya Ibro najin ance yazo inji makama ,yace ace bayanan ,ransa ne ya ɓaci har ya juya ya tafi kawai ya dawo ,ya kunna torchyn wayarsa ha danna kai zauren gidanmu ya wuce ɗakin Ya Ibron mu direct

Kamar Ilhama Ibro yaji a jikinsa Galadima zai shigo aiko yayi zumbur ya miƙe yina fita ya yanka cikin gida da gudu,ya kama katanga ya dire, shikuma Galadima koda ya ga runtumawarsa da gudu,kawai girgiza kai yayi, ya shige ɗakinsa ya fara bincikar rawaninsa ,saidai ya sauke Ghana must go ɗinsa da ba wasu suturun Arziki sai manyan riguna da duk sun tsufa ,tsaki yaja ya shiga waige waigen abinda zai dauka madadin rawaninsa ,a sarari ya furta

"Matsiyaci ko an saka sa a tandun mai bazai taɓa arziki ba ,jibi ɗakin yaron nan zaman shi damu baisa ya mallaki ko fitaccen rigar shiga sa'a ba ,Allah dai shi kyauta "

Sirdin doki ya gani sabo a bayan ƙofarsa ,da abun zura ƙafa ,aikuwa da sauri ya tattara ya kai motarsa ya wuce gida yaje ya watsa a ɗaki.


Ƙarfe biyar na yamma ,Sarki Sadik yasa a kira masa Ibro ya kwaso masa abun dokinsa da zaiyi hawa ,saidai Ibro yina ganin kiran Sadik hantar cikinsa ya kaɗa ,yasan Kayan dokinsa zai karɓa ,gashi kuma Galadima ya kwashe yau yaya zaiyi dashi ohooooo?

Haka yina kallon wayar take ƙarasa ringing dinta ta mutu ba tareda ya ɗaga ba

Sosai ran sarki ya ɓaci ya karɓi numbersa ya shiga kiransa da kansa amma yaƙi ɗauka ,miƙewa yayi bari inje gidan Makama ina dawowa

Yina faka motarsa karaf a idon Ibro dake kan dakalin ƙofar gida an ƙuƙe ana gaddamar ƙwallon Hala Madrid da bercalona ,ai ko bai Ankara ba,saidai yaga sarki yazo ya masu wata karkatacciyar parking a gabansu ,zabura yayi zai gudu da sauri ya ɓallo ƙofar

"Karka gudu Ibro ,ka tsaya ka fada mun inda ka kaimun kayan dokina gobe inada Hawa...Inma ya ɓacene ka faɗa mun in ba haka ba ,wallahi ka bani wahala sai nasa an kamo mun kai duk inda ka shiga a garin nan kuma wallahi sai nayi maka duka!!!"

Cak yaja ya tsaya ,saboda yasan kaf abokan sarki sun iya furta kalmar duka kuma sunada ƙarfi sosai dukan suke ma mutum ,kuma in yasu yasu ne ,basa jin shayi ko kunyar suce zasu tuɓe suyi dambe !

"Allah yaja da rai" ya dunƙula hannu yina ƙanƙan dakai ma yaron da ya girmesa
"Ai da baka taso ba nayi niyyar daga wajen majalisar nan zan zo har gida Inyi maka bayani "

"Naji faɗa mun inda kayan dokina suke"

"Suna wajen Galadima dazun nan yazo ya kwashe " ran Sarki ne ya ɓaci ya taka mota ya tafi gidansu Galadima ,dake kumburin iska ko abincin rana yaki ci

Sarki kiransa ya aika ayi saidai baƙar magana ya aiko masa dashi
"Kuje kuce masa bazan zo dinba ,kuma bazan bada kayan dokin ba ,don ba a wajensa na karɓa ba ya koma wajen Ibron ya karɓa mana "

Kan Sarkine ya sara ,suna neman su caza masa kai ,da sauri ya shige gidan ya sama Galadima a daki daga shi sai bante yina ta shan shisharsa akan wani ƙaramin tebur ɗin katako


"Kai malami ɗan bamu kayan dokinmu"

Ɗago jajayen idonsa yayi ya watsa akan sarki
"To ai ga sunan kana gani in ka isa ka kwasa mana ,Wallahi da sai munyi dambe nayi maka biji biji"

Shigowa ɗakin yayi gabadaya jikinsa a mace kamar mumini haka ya dafa kafaɗar Galadima ,da sauri galadimar ya ture hannunsa

Kwantar da murya yayi ya shiga roƙonsa
"Galadima ka rufa mun Asiri ka bani sirdi da kayan dokina ,bansan dame zanyi hawa ba kayi haƙuri bansan me ya haɗaku da yaran can ba ,amma nidai ku tsameni ciki "

A take Galadima ya fara wassafa masa abinda ya haɗa su

"Kasan menene ,Yaron nan ɗan Akuya ne ,dabba ,sam baida amana kuma baida cika Alƙawari ,Kwanaki Abokinsa zaiyi aure yazo Allah Annabi sai in basa aran rawani na a naɗa masa suje hawan angonci ,Ni nasan halinsa matsiyacine bashida komai na kansa kuma ko ka basa abu kyauta saidai ya saida yace ya ci abinci ne ,shikenan na gargaɗesa karya salwantar mun da rawani ,yadin rawani na a wajen Baba na na sameshi ba na ƙasar nan bane ɗan indiya ne ,kuma yadin double ne kamanmu saidai yayi mana kai biyu ,amma saboda yayi gayu ya cinye na basa .....to shine yanzu naje akan ya bani abuna yaƙi tsayawa ma mu haɗu ,ma bincika ɗakinsa babu ,ya yikeso inyi da raina ne ?"

"Shikenan fada mun me kake so ayi masa?"

"Ni kawai ka kawo mun Ibro nan kana kawo mun shi zan ɗauki kayan dokinka in baka ,don disappointing ɗina kawai da yayi saina dakeshi da kyau"

Kujifa makaranta ,kujini da wani zarra aboki da ma aboki hukunci ,anya zan gane kuwa?

Jinjina kai sarki yayi ,don yasan shi kansa Galadima bai raga masa ba sun saba dambatuwa ,to bare Ibro da suka maidashi tamkar wawan sarki ,wanda in yazo fada yike masu abun dariya yina basu nishaɗi.......Tsam ya tashi ya koma gidan su makama wato gidanmu Ni Bilkisu

Yina zuwa damƙar Hannunsa yayi a cikin mutane ya cusa a mota ,nikuma daidai na fito ina neman Almajirin da zaije ɗebo ma mamana Ruwa ,sam banga fuskar wanda ya fincika ya Ibro ba saidai naga ya cusa shi a mota ,aiko kwazozoto na ɗauka ina masifa

"Au ku kawai bakusan wannan mutumin wanene shiba saidai ku na kallo ya cusa shi a mota? Wallahi bakuda amfani .....kai malam wait ,na shiga buga masa gilashin motarsa mai duhu da ba'a iya ganin mutum ta ciki

"Ko ka buɗe motar ko insa dutse in tarwatsa gilas ɗin motar ɗan fito mana da shi malami"

Tsaf ya tsaya yina ƙare mun kallo a ransa kuma yace "Hmmm wato wagga proxy ce ko to zamu gani" wani waina motar yayi da ƙarfi ya bata wuta ,da sauri nayi baya da gudu karya takeni ,nan ƙura ya bulaleni a tsaye ,abu ɗaya na iya gani ,a jikin plate number ɗin motar sunan da aka saka gwara gwara *S. Sarki EMIRATE COUNCIL"*

Dafe baki nayi "au topah yanzu haka en fada yayiwa laifi aiko yau zaisha bugu Dogarai" nan na wuce abina ko tuna al'amarin ban kuma yina ',tunda nasan shi mutum ne mai shishigema fada

****
Galadima yaje ya damƙa masa shi yace "To Galadima ɗan bani kayan dokina " murya a kwance duk saboda interest ɗinsa nason a basa kayan Sarautarsa

Galadima bayan ƙofa ya nuna masa shikuma da kansa ba jin nauyin ko shi wanene ya shiga ɗaukan tarkacen dokinsa yina zuwa Boot ɗin motarsa yina watsasu ,amma rabin tunanin sa na kaina ganina ya taso masa da mijin ' ɗaukan fansarsa na baya "to kenan akwai halaƙa tsakanin yarinyar nan da Ibro ? Ai shikenan zan amfani da kwaɗayunsa in cinma burina "


A ɗakin Galadima kuwa haƙuri Ibro yake basa gwuiwoyinsa a ƙasa yina murza hannuwa

"Ina rawani na banza wanda arziƙi bai amshesa ba?"

"Galadima gaskiya ɗaya take wallahi na siyar ma Auwalu yaran waziri ,kuma a gabana ya tsaga don yace mai tsadane ƴan indiya bazai iya siya ya rinƙa naɗawa duk shi kaɗai ba ,to ya bani rabin ,ina ta jin nauyin kawo maka ne ,bayan nasan saida kayi mun gargaɗin kar in siyar maka nace bazan yi ba amma kayi mun uzuri yunwa ne"

Tagumi Galadima ya zabga ,wasu zufa na tsatsafo masa "shikenan ka kasheni Ibro ,ina yawan nadamar sanin ka da nayi a cikinmu sam bakada zuciya ,gaskiya dole kabar cikinmu kai ba ajin tafiyar mu bane "

"Eh nadaiji kayi haƙuri" tsawa ya daka masa
"Tashi ka je ka ɗauko mun rabin fatararre kawai"
Daɗa kwantar da kai yayi "wallahi babu ne ... Banda kuɗin motan da zanje in dawo"

Ɗauko wallet ɗinsa yayi ya cillo masa 500₦
"Minti 30 na baka inga ƙyallen rawani na"


******
Sun yi hawa lafiya sarki kuma ya sauka a masarautarsa dake bayan gari da suka masa gyaran haƙƙun kamar wani nagartaccen sarki

Magatakardansa ya kira ya fara faɗa masa jadawalin ayyukan da zai gudanar a satin nan ,sannan yace ya kirawo masa Ibro ya sameshi acan gidansu anjima da dare.

Wannan kenan
©Alheri Writers Asso.


Oum Aphnan✍️
09065990265


Ana yi ana gyaran fata jiki yayi ta sheƙi da ɗaukan ido
Masu son na haske ba'a barku a baya ba ,Munada na yara ma mai gyara jikin yara ,akwai sabulai ,mayukan gyaran fata masu cire ƙurji da tabbai
Muna turawa ko ina a faɗin ƙasar nan ,in kinaso kin shirya zaki siya should contact 09065990265
[6/3, 00:31] 😘😘😘: *Don Allah in kinga Littafin nan ba na kyauta bane ,ki kauda idonki mu yaƙi ɓarayi ,ki biyo ki siya naki ,don Samun karatunki cikin salama ,ba haƙƙin wata ba... ngd*

29&30
Farawa yayi da tambayarsa wacece Ni? Kuma meye Alaƙa ta dashi?
Wani azababben kishi da Hassada ne ya ji na shigarsa a tunanin sa ko so na Sadik sarki yikeyi
"Ranka shi daɗe ,me zakayi da tanbaɗaɗɗiyar yarinyar nan ,ƴar karuwa mamanta har shaye shaye takeyi a ɗakin mijinta ga bin maza kamar ƙadduwa ...."
Ɗaga masa hannu yayi alamar dakatarwa "matsalar kune kai da su da ƴan gidanku ,Ni yanzu kwangila zan baka Inaso a kawo mun ita masarautata yau ko gobe ,ko ma yaushe ,kardai ya wuce sati 1 ladanka dubu ɗari "

A furgice yace "da gaske kake sarki?"
Ɗaura fuska yayi kamar wanda aka watsa masa ruwan zafi ,ya wani basar ba tareda ya amsa masa ba ,da alamu dai yaji haushin maganarsa

Da sauri yayi ƙasa "Godiya nike ranku shi daɗe,amma a bani ko dubu biyune inyi aron mashin da zan ɗauko maka ita ayau ɗin nan ma "
Kallon tuhuma yayi masa kafin ya ɗebo dubu goma ya miƙa masa

****
Ina kwance a kan ƴar katifata ina game ,najiyo sallamar ya Ibro daga bakin ƙofar mu,haka kurum naji gabana ya faɗi ,amma na daure na cigaba da abunda nikeyi ,ummana dake zaune tana kallon Mbc max ne ta amsa masa ta bashi izinin shigowa ,kallon uku saura kwata tayi masa
"To munafukan duniya daga ina ,kuma wani munafurcin akazo ƙisawa?" A take jikinsa da bakinsa ya fara rawa

"Ayya dama khadmar Restaurant ne suke bononzan shawarma 200# meatpie 100# da rice and chicken 200# shine nazo in faɗa maku in kunaso zaku siya nasan ku mutanen cin daɗine"

Washe baki ummana tayi "kai kaji rabo ,amma gaskiya ,bazan iya zuwa rububin bononza saboda raginda baikai 1k ba ,wani can da ya Sanni ya je ya ɗaukeni hoto yaja mun raini ,saidai ko In kana da wanda zaije ya suyo mun to sai in bada kuɗin"

"Ok to taso Bilkisu muje saboda in da yawane Ni kaɗai bazasu sayar mun ba "

Ba wani dogon tunani ta kirani tace ina saka hijabi mu tafi ,kallonsa nayi da sauri ya sunkuyar da kai ,hakan yasa naji tsammmm a jikina ,anya ba matsala kuwa?

"Umma kaina na ciwo bazani ba "

"Ni na haifeki ko kece uwata!!! Ina magana kina cemun bazaki ba ina wasa dakene ? ....kunzo kin wuce ko sai na tashi nayi ƙasa² dake?"

Suf auf na wuce ina ƙunƙunai aiko tun a zaure ya soma zuba mun ranƙwashi aka ,ina kallo ya hau wani tsohuwar mashin ya dinga burgata taƙi tashi ,wani daɗine ya cikani , a raina ina addu'a kar Allah yasa ta tashi ,ba zato ya tashi gamida tuttuɗo da aman wani irin baƙin hayaƙi ,tsuru nayi na kasa hawa ,amma yina jifana da wani mugun kallo da gudu na haye muka bar ƙofar gidan ,bamu tsaya a ko'ina ba sai gidan sarki

Ina ganin an kware get ɗin ,na magantu ban ƙoron baki ba dukda tsoronka da nike tsananin ji.

"Yaya ina zamu nan ? Ai nan ba Restaurant Bane gidane "

Parking Yayi a car Park ɗin gidan sannan ya waigo ya balla mun harara "Saida ke zanyi kinji ko? Marasa kunyar yara wainda uwansu basu basu tarbiyya mai kyau ba " gum nayi da bakina ban sake magana ba har muka shiga gidan ,a falo yace in zauna shikuma ya shiga cikin wani ɗaki ,jimawa kaɗan sai gashi sun fito tare

Kallo ɗaya yayi mun ya juya abunsa ciki
Da sauri ya sassauta murya ,ya fara bani haƙuri nikuma a take na fashe da kuka ,ban taɓa sanin ya Ibro baya sannu ba sai a wannan ranar ,ta yanda ya kawo Ni wajen mai shirin ganin bayana tuntuni

"Ke ki kwantar da hankalinki kinji ,na sama labarin kun sama ƴar tsami tsakaninku shiyasa na dauko ki basa hakuri so ki shiga ciki ki basa hakuri kar kiji tsoro inba hakaba kasheki zaisa ayi nidai ba ruwana tausayin ki nakeji matsayinki na ƴar uwata

Jikina na rawan mazari na miƙe na nufi ɗakin ,tafkeken ɗakine amma an saka wani wawakeken gado mai ɗaukan hankali ,ina saka ƙafa ta a ɗakin na zube a bakin ƙofa
"Yayana don Allah kayi haƙuri da abunda ya faru inshaalh haka bazai kuma faruwa ba "

Saida ya idasa Sarautarsa kafin ya nuna mun kan wani stool ɗauke da zugegen bulala

Nunamun yayi da yatsa ya mun alama da ina ɗauko bulalan in miƙo masa ,kuka na fashe dashi ,na sa hannu na ɗauka ina jujjuyawa ina kuka

Tsawa ya doka mun "bazaki bani bane?"
Da sauri na miƙa masa aiko cikin zafin nama ya finciko hannuna Dani da bulalan ya cillamu kan bed ,dukda akan katifa na faɗi bai hanani jin zafiba kwankwasona ya riƙe ,wani ƙara na saki "Wash Innalillahi ,na shiga uku kayi haƙuri don Allah"

Hannunsa yakai zai damƙo mun kwalar riga da sauri na jirga gefe ina kuka ina yarfe hannu ina basa haƙuri ya ƙyaleni kuskure ne ,bazan ƙara ba ,kukan da nikeyi komin bushewar zuciyarka yaci yasa ka ƙyaleni in har kana da ɗigon imani ,amma sam Sarki wannan tunanin ya kasa hawa kansa ƙudurinsa na ɗaukar fansa kawai shine a ransa ,ganin zan basa wahala yasa yayi mun talala ,nako masa yanke da nufin in fita da gudu ,ƙafarsa yasa ya taɗiyoni ,na rimu akan tiles ɗin wajen ,wata ƙara na saki ,sannan na rushe da wani irin gursheƙen kuka ,jini na zuba mun a baki

Cak ya ɗagani ya daɗa wullani gadon yasa ƙarfin sa ya ja rigar ta kece ƙasa

Kallona ya tsaya yi sam ba wani abu na burgewa da nike dashi da zai ja ra'ayin ɗa namiji da aikata zina yooo ina girman Nonuwa kamar girman ƙwai sai ƴan nipple ƴan minini ,Amma da sauri nasa hannuna na dafe nonuwana saboda nasan darajar su ,wani irin Sara kaina yike mun saboda azaban ciwo ,ina ganin sa bibbiyu

Tsaki yayi ya kai hannunsa ƙasana ya fincike pant ɗina dafe Al'aurata nayi zuwa yanzu bana iya kuka saboda kaina dake mun ciwo kamar yina barazanar rabewa

Bulalan hannunsa ya ɗaga ya shiga lafta mun a inda nike kwance ,ihu nake tsalawa kamar za'a zaremun rai saida ya mun ruɗu² da jiki ko ina ya kwakwanta da shatin bulala sunyi jajir

Zif ɗin wandonsa ya zuge ya ɗan sassauta ɗaurin wandon a ƙugunsa ya zaro 🍌 dinsa zaro ido nayi saidai bakina ya kasa magana ,zuciyana tana raya mun tashi ki gudu amma gaɓɓan jikina ya kasa bani haɗin kai , saboda azaban dukan da suka sha

Ina kallo ya buɗen ƙafafuwana ya danna girmansa a ciki da ƙarfin masifa

Wani wawiyar zugi naji da tunda uwata ta haifeni ban taɓa jiba ,kawai na saki ihu iya iyawata amma saboda yanda muryata ta dushe babu mai ji

Yaraffff hannuna suka koma suka sake ,a take anan numfashina yayi sama ya daina harbawa ,sai gani kwance sumammiya .

Sarki yina danna girman sa a jikina kawai yaga jini ya ɓarke caccaka 🍌 yayi sau biyu yaga mafitsara ta da anus ɗina duk hanyoyin biyu sun haɗe waje guda ,ihu ya saki cikin firgita da sauri ya zare jikinsa ya koma yaraf ya zauna yina kallona ba rai ba alamunsa

Zabura kuma ya daɗa yi yaje ya tattaɓeni still babu numfashi ,a take yasa gwuiwansa a ƙasa ya yanka ihu yina jijjiga ƙafafuwana cikin tsantsan nadama

"Wayyo Allah busashiyar zuciyata ,ilahu Ni kam me yarinyar nan tayi mun da zafi ? Ta bani haƙuri na zaneta dukan azabtarwa ,ta bani haƙuri na haiƙe mata a matsayinta Na budurwar ƙaramar

9 / 13